Shugaban United States, Donald Trump, ya bayyana cewa tattaunawar da ake yi tsakanin Amurka da Iran ta kasance: “mai tsari kuma mai anfani.” Sai dai: ya jaddada cewa: takunkumin da Amurka ta …
Read moreWani sabon hukunci da Babbar Kotun Tarayya ta yanke a Nigeria ya tayar da sabon salo a siyasar ƙasar, musamman game da: sauya sheƙar ’yan siyasa, zaɓukan fidda gwani, da shirye-shiryen zaɓen …
Read moreAikin Hajji na ɗaya daga cikin manyan ibadu mafi muhimmanci a addinin Musulunci. Shi ne rukuni na biyar cikin shikashikan Musulunci, kuma wajibi ne ga duk musulmin da: yake da hali, yana da l…
Read moreƘasar Senegal na cikin wani sabon yanayin siyasa bayan da Shugaba Bassirou Diomaye Faye ya sallami firaministan ƙasar, Ousmane Sonko, bayan watanni ana samun takun saƙa tsakanin jagororin biy…
Read more
Babbar Sallah na ɗaya daga cikin manyan bukukuwa mafi girma a addinin Musulunci. A wannan lokaci ne Musulmai ke: nuna biyayya ga Allah, tuna sadaukarwar Annabi Ibrahim (AS), tare da yin layya…
Read moreJam’iyyar Peoples Redemption Party (PRP) ta yi Allah wadai da goyon bayan da shugabannin jam’iyyar All Progressives Congress (APC) suka bai wa shugaban ƙasa, Bola Ahmed Tinubu, domin ya sake …
Read moreJam’iyyar Peoples Redemption Party (PRP) ta bayyana cewa ta kammala dukkan shirye-shiryen gudanar da zaɓukan fidda gwani domin zaɓen shekarar 2027. Shugaban jam’iyyar na ƙasa, Hakeem Baba Ahm…
Read moreShugaban Nigeria, Bola Ahmed Tinubu, ya samu gagarumar nasara a zaɓen fidda gwanin jam’iyyar All Progressives Congress (APC), inda jam’iyyar ta bayyana cewa ya samu ƙuri’u kusan miliyan 11. S…
Read more
Shugaban rukunin kamfanonin Dangote Group, Aliko Dangote, ya bayyana cewa wasu muradu daga ƙasashen waje na ƙoƙarin hana nahiyar Africa samun cikakken ci gaba. Dangote ya yi wannan jawabi ne ya…
Read moreWani sabon rikici ya ɓarke a harkar man fetur a Nigeria bayan da kamfanin mai na ƙasa, Nigerian National Petroleum Company Limited (NNPC), ya zargi matatar mai ta Aliko Dangote da ƙoƙarin mall…
Read moreNiger da China sun rattaba hannu kan wasu manyan yarjejeniyoyi a ɓangaren mai bayan watanni ana takaddama tsakanin gwamnatin Nijar da kamfanonin mai na China. An sanar da yarjejeniyoyin ne ya…
Read moreHedikwatar Tsaron Nigeria ta sanar da cewa dakarun Najeriya tare da haɗin gwiwar rundunar United States Africa Command (AFRICOM) sun kashe mayaƙan Daesh da shugabanninsu akalla 175 a wani sama…
Read moreWata babbar kotun tarayya da ke Abuja ta soke wasu daga cikin jadawalin da Hukumar Zaɓe ta Najeriya, Independent National Electoral Commission (INEC), ta tsara domin shirye-shiryen manyan zaɓuka…
Read moreYau ne za a kammala ɗaya daga cikin manyan gasannin ƙwallon ƙafa mafiya jan hankali a duniya — Premier League ta Ingila. Bayan watanni na fafatawa, mamaki, da tarihi: Arsenal ta lashe kofin gas…
Read moreAƙalla mutum 20 ne suka mutu a wani mummunan hari da aka kai wa jirgin ƙasa ɗauke da jami’an soji a birnin Quetta da ke kudu maso yammacin Pakistan. Rahotanni sun ce: mutane da dama sun sam…
Read moreJami’an lafiya a Democratic Republic of the Congo sun bayyana cewa cutar Ebola da ta sake ɓarkewa a ƙasar ta yi sanadin mutuwar mutane sama da 200 a larduna biyu. A cewar hukumomin lafiya: sam…
Read moreJami’an tsaro na sirri a United States sun tabbatar da kashe wani mutum ɗan bindiga da ake zargi bayan musayar wuta da jami’an tsaro a kusa da The White House. Rahotanni sun ce mutumin ya tunkar…
Read more
Social Plugin